WELCOME TO FORUM CLASS 12A9

THPT NGUYỄN TRUNG TRỰC

IndexGalleryĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Icon "Cờ tổ quốc"

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
FT_baby

Nam
Nghề nghiệp : Lính Đánh Thuê
Thần tượng : Dĩ nhiên là Rên(Rain) rồi

Character sheet
Music:
1/1  (1/1)

Bài gửiTiêu đề: Icon "Cờ tổ quốc"   Sat Jan 12, 2008 9:37 pm

Logo :

hê hê , chào mọi người , lâu lắm rồi tớ không viết tut tiếc gì cả , quên hết cả rồi . Hôm 30-4 , thấy trên yahoo và blog lại rộ lên phong trào treo cờ tổ quốc , tớ ngồi nghịch nghịch và nghĩ : " ước j` mình có 1 cái quốc kì thật mới mẻ , không cứng nhắc và nghịch ngợm đúng chất tuổi teen nhỉ :> " ..
thế là tớ có ngay í tưởng , sau đây là quá trình làm :d , mọi người tham khảo nhé ....

Đầu tiên tạo 1 file mới , hình vuông với kích thước tuỳ ý , ở đây tớ lấy là 200x200 pxs cho nhanh , còn bình thường tớ hay làm 500x500 cơ ( cái này tuỳ các ấy ^^ )

Tạo 1 layer mới trong suốt kích đúp vào chữ "layer 1" và đặt tên cho layer nhé , tớ thì đặt là " VIEN " , tức là viền í mà ,
chọn "pen tool"[p] , rồi chọn 'ellipse tool'

Chúng ta sẽ vẽ 1 hình tròn to tuỳ í , chắc là ai cũng biết vẽ rồi chứ nhỉ ;Wink , nhớ giữ 'SHIFT' để vẽ đường tròn và 'SPACE' để di chuyển đường tròn nhé !
Vẽ xong ta chọn 'direct selection tool' [a] click vào bất kì chỗ nào trên đường tròn mà bạn thik , nó sẽ hiện ra các núm như sau :

Chọn 'pen tool' [p] và click vào núm dưới cùng như sau ( vào chữ "x" trong hình í ^^ ) :

~chú í : đường màu đỏ là đường hiện ra sau khi click :d . Ta có :

Sau đó ta chọn 'Brush tool' , mở bảng brushes : window / brushes , chọn như sau :

Chọn màu đỏ ở bảng màu nhé !
> Lại chọn 'pen tool' [p] ^^ , chuột phải vào hình rồi chọn 'stroke path ..' , hiện ra bảng sau :

ấn ok , thế là chúng ta đã có viền của icon rùi ! , tiếp tục nào !
Tạo thêm 1 layer nữa , đặt tên là j bi h nhỉ , tớ đặt là "iconvietnam" ;Wink . Kéo layer này xuống dưới layer "VIEN" bạn nhé !
Cái đường path lúc nãy chưa mất phải không , ấn vào layer "iconvietnam" để chắc chắn bạn đang ở layer này , bạn chuột phải vào hình và ' fill path ...' , hiện ra bảng sau :

Ở phần 'use' bạn chọn color ... nó sẽ hiện ngay ra bảng màu , bạn chọn như này :

Chuột phải 'delete path..' .
Ta có như sau :

Rồi! bi h kích đúp vào layer "iconvietnam" để hiện ra bảng 'blendin' options' nhé , ta chọn 'inner shadow' và chọn như trong này :

ta co' :

bước tiếp theo đây , bước này thì cần khéo tay 1 chút nhé . Lại 1 layer mới , tên "BONGa" ( bóng a :d ) chọn ' pentool' [p] .
vẽ vào cái hình như sau , và fill path màu trắng :

chuột phải 'delete path' .
lại 1 layer nữa , đặt tên là "BONGb" ( bóng b Wink) ), vẽ 1 cái hình tròn tròn méo méo tuỳ í XD , xong dùng erase , chỉnh 'opacity' của erase thấp 1 chút rồi xoá loạn lên :d , ta được :

Giảm opaciti của layer xuống còn khoảng 25~35 , vừa mắt là đc ^^ .
ten ten , ta được 1 hình giống quả bóng :

thêm mắt + miệng ( vẽ = 'pen tool' ) , ta có cái icon rùi đấy :d :

Ấy ! nhưng mà chưa xong đâu ^^ , đã là cờ Việt Nam thì phải có sao vàng , nhỉ :d , vẽ sao bằng cách sau :
Chọn 'Polygon tool' , chọn 'polygon options' , đánh dấu ô 'star' và chỉnh như sau :

Nếu kích thước muốn to hơn hoặc nhỏ hơn thì bạn chỉnh trong ô 'radius' nhé XD !
Ta sẽ vẽ 2 ngôi sao vàng trên 1 layer mới như sau :

Fill path bằng màu vàng rồi chuột phải 'delete path' ...
Thêm 1 chút bóng xung quanh , ta đã hoàn thành icon này >__< [ sướng !! ]

Đây là ứng dụng tớ chế thêm >______< ..

Xem lý lịch thành viên http://12a9.key.as

Icon "Cờ tổ quốc"
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Cây thây ma "nuốt chửng" ngôi mộ ở Mỹ
» [share] Một vài câu chuyện "thừa muối" của BIGBANG và VIP phần 1& 2
» [BBBG][Vid] Daesung trở thành "nạn nhân" cho trò xé áo của TOP và Taeyang
» [GTV] Một vài câu nói "nổi tiếng" của Ú